Þota frá Prestsbæ efst á kynbótasýningu á Akureyri

Þota frá Prestsbæ efst á kynbótasýningu á Akureyri

Deila

Þota frá Prestsbæ stóð efst á kynbótasýningu á Akureyri hún hlaut 8,49 fyrir sköpulag fyrir kosti 8,67 og í aðal einkunn. 8,60  Alls voru 55 hross skrá til dóms á kynbótasýningu einnig má geta þess að Systir hennar, Þóra frá Prestsbæ varð í fjórða sæti með einkunnina 8,04 fyrir sköpulag 8,53.fyrir kosti og 8,34 í aðaleinkunn. Þetta segir okkur um gæði móður þeirra  IS1993258300 – Þoka frá Hólum en hún á hvorki meira né minna en sjö afhvæmi sem hlotið hafa 1 verðlaun en hér má sjá þau ásamt dóma frá sýningunni.

Fjöldi: 10

Fæðingarnúmer Nafn Uppruni í þgf. Sköpulag Kostir Aðaleinkunn Aðaleinkunn kynbótamats Keppni
IS2003201166 Þóra frá Prestsbæ 8.31 9.08 8.77 131
IS2004101166 Þeyr frá Prestsbæ 8.23 8.62 8.46 124
IS2005201166 Þilja frá Prestsbæ 8.13 8.19 8.17 122
IS2006201166 Þrönn frá Prestsbæ 8.13 8.43 8.31 125
IS2008201166 Þota frá Prestsbæ 8.49 8.67 8.6 125
IS2009101167 Þórálfur frá Prestsbæ 8.63 8.5 8.56 129
IS2010201167 Þórdís frá Prestsbæ 8.04 8.53 8.34 123
IS2011101166 Þorlákur frá Prestsbæ 8.09 121
IS2012201166 Þökk frá Prestsbæ 122
IS2014101166 Þorgils frá Prestsbæ 123

 

Hlíðarholtsvöllur, Akureyri

Fjöldi hrossa 55   [ Óstaðfest: 0 ]
Hross á þessu móti Sköpulag Kostir Aðaleinkunn Sýnandi Þjálfari    
IS2008201166 Þota frá Prestsbæ 8.49 8.67 8.6 Þórarinn Eymundsson Þórarinn Eymundsson
IS2009165051 Vængur frá Grund 8.48 8.31 8.38 Þórarinn Eymundsson
IS2009165101 Póstur frá Litla-Dal 8.39 8.33 8.36 Þórhallur Rúnar Þorvaldsson Þórhallur Rúnar Þorvaldsson
IS2010201167 Þórdís frá Prestsbæ 8.04 8.53 8.34 Þórarinn Eymundsson Þórarinn Eymundsson
IS2010265656 Eldborg frá Litla-Garði 8.06 8.44 8.29 Stefán Birgir Stefánsson Stefán Birgir Stefánsson
IS2009157780 Nói frá Saurbæ 8.33 8.22 8.27 Sina Scholz Sina Scholz
IS2007265419 Þrenning frá Glæsibæ 2 8.03 8.34 8.22 Bjarni Jónasson Ríkarður G Hafdal
IS2010265247 Stjarna frá Ósi 7.91 8.35 8.17 Þórhallur Rúnar Þorvaldsson Þórhallur Rúnar Þorvaldsson
IS2009264512 Storð frá Sámsstöðum 8.09 8.23 8.17 Höskuldur Jónsson
IS2009158544 Flosi frá Syðri-Hofdölum 8.5 7.88 8.13 Bjarni Jónasson
IS2010264487 Blesa frá Efri-Rauðalæk 8.02 8.19 8.12 Ásdís Helga Sigursteinsdóttir Ásdís Helga Sigursteinsdóttir
IS2008265466 Dögun frá Akureyri 7.88 8.25 8.11 Stefán Birgir Stefánsson Stefán Birgir Stefánsson
IS2009257006 Rán frá Sauðárkróki 8.02 8.15 8.1 Bjarni Jónasson Guðmundur Ólafsson
IS2008267161 Jónsmessa frá Gunnarsstöðum 7.96 8.17 8.09 Agnar Þór Magnússon Reynir Atli Jónsson
IS2009265654 Eldbrá frá Litla-Garði 7.78 8.28 8.08 Stefán Birgir Stefánsson Johanna Schulz
IS2008265515 Gleði frá Sámsstöðum 8.16 8.03 8.08 Höskuldur Jónsson
IS2009257552 Eygló frá Ytra-Skörðugili II 7.74 8.27 8.06 Bjarni Jónasson Bjarni Jónasson
IS2008265195 Aldís frá Krossum 1 7.9 8.08 8.01 Stefán Birgir Stefánsson Stefán Birgir Stefánsson
IS2008256115 Króna frá Hofi 8.18 7.88 8 Agnar Þór Magnússon Eline Manon Schrijver
IS2007265896 Lipurtá frá Hóli II 7.7 8.19 8 Baldvin Ari Guðlaugsson
IS2008165057 Nói frá Hrafnsstöðum 7.97 7.98 7.98 Vignir Sigurðsson Freyja Vignisdóttir
IS2007265444 Þórdís frá Björgum 7.87 8 7.95 Viðar Bragason
IS2009257242 Sólrún frá Veðramóti 8.26 7.72 7.94 Þórhallur Rúnar Þorvaldsson
IS2008157298 Pan frá Breiðstöðum 8.13 7.78 7.92 Erlingur Ingvarsson Erlingur Ingvarsson
IS2010276144 Nýgína frá Hryggstekk 8.09 7.79 7.91 Agnar Þór Magnússon Agnar Þór Magnússon
IS2009264487 Þota frá Efri-Rauðalæk 8.14 7.75 7.91 Ásdís Helga Sigursteinsdóttir Ásdís Helga Sigursteinsdóttir
IS2009264010 Snörp frá Hólakoti 8.03 7.77 7.88 Agnar Þór Magnússon Auðbjörn F Kristinsson
IS2011164487 Kolbeinn frá Efri-Rauðalæk 8.02 7.69 7.82 Baldvin Ari Guðlaugsson Baldvin Ari Guðlaugsson
IS2010264495 Dögg frá Efri-Rauðalæk 7.96 7.71 7.81 Baldvin Ari Guðlaugsson Baldvin Ari Guðlaugsson
IS2009265663 Kvika frá Árgerði 8.06 7.63 7.8 Stefán Birgir Stefánsson Stefán Birgir Stefánsson
IS2008265633 Ögrun frá Grund II 7.64 7.9 7.8 Agnar Þór Magnússon
IS2005257426 Gríma frá Hóli 7.93 7.7 7.79 Hörður Óli Sæmundarson
IS2008255591 Katla frá Hrísum 2 7.78 7.79 7.78 Sina Scholz Sina Scholz
IS2007265510 Fluga frá Sámsstöðum 7.79 7.73 7.76 Höskuldur Jónsson
IS2007265731 Gyðja frá Ysta-Gerði 8.1 7.51 7.75 Þórhallur Rúnar Þorvaldsson Þórhallur Rúnar Þorvaldsson
IS2010258120 Sóley frá Hugljótsstöðum 7.98 7.54 7.71 Friðgeir Ingi Jóhannsson Friðgeir Ingi Jóhannsson
IS2008265429 Héla frá Syðri-Brennihóli 8.24 7.35 7.71 Agnar Þór Magnússon
IS2010264025 Skreppa frá Hólshúsum 7.79 7.6 7.68 Þórhallur Rúnar Þorvaldsson
IS2008267160 Gyðja frá Gunnarsstöðum 7.79 7.59 7.67 Agnar Þór Magnússon Jóhannes Sigfússon
IS2011265669 Dalía Sif frá Árgerði 7.94 7.46 7.65 Ásdís Helga Sigursteinsdóttir Ásdís Helga Sigursteinsdóttir
IS2009265510 Orka frá Hólum 7.79 7.56 7.65 Stefán Birgir Stefánsson Stefán Birgir Stefánsson
IS2009266139 Yrja frá Hléskógum 7.72 7.6 7.65 Þórhallur Rúnar Þorvaldsson
IS2007255475 Hreyfing frá Þóreyjarnúpi 7.86 7.36 7.56 Stefán Birgir Stefánsson
IS2009265246 Hrund frá Ósi 7.88 7.22 7.49 Ríkarður G Hafdal Ríkarður G Hafdal
IS2010265963 Aría frá Uppsölum 7.59 7.39 7.47 Þórhallur Rúnar Þorvaldsson
IS2011265396 Linsa frá Akureyri 7.79 7.21 7.44 Agnar Þór Magnússon Gunnlaugur Atli Sigfússon

ENGAR ATHUGASEMDIR

SKRIFA ATHUGASEMD