Úrslit Hestaþings Mána og úrtaka fyrir Landsmót

Úrslit Hestaþings Mána og úrtaka fyrir Landsmót

Deila

Hestaþing Mána og úrtaka fyrir Landsmót var haldin á Mánagrund laugardaginn 2. júní. Mótið gekk mjög vel og höfðu dómarar orð á því hversu glæsilegur hestakosturinn væri. Glódís Líf Gunnarsdóttir og Magni frá Spágilsstöðum voru valin glæsilegasta parið í yngriflokkum. Glæsilegasti hestur mótsins var Nói frá Vatnsleysu en eigandi og knapi er Sunna Sigríður Guðmundsdóttir.

Eftirfarandi hestar hafa áunnið sér rétt til að keppa á Landsmóti:

Barnaflokkur

Magni frá Spágilsstöðum eða Fífll frá Feti og Glósdís Líf Gunnarsdóttir

Simbi frá Ketilsstöðum eða Kornelíus frá Kirkjubæ og Helena Rán Gunnarsdóttir

Unglingaflokkur

Ýmir frá Ármúla og Sólveig Rut Guðmundsdóttir

Rektor frá Melabergi og Signý Sól Snorradóttir

Flikka frá Brú og Bergey Gunnarsdóttir

Ungmennaflokkur:

Lyfting frá Heiðarbrún og Alexander Freyr Þórisson

A flokkur

Kaldi frá Ytra-Vallholti og Ásmundur Ernir Snorrason

Freyja frá Vöðlum og Ólafur Ásgeirsson

Glóey frá Flagbjarnarholti og Ólöf Rún Guðmundsdóttir

B flokkur

Hálfmáni frá Steinsholti og Jakob Svavar Sigurðsson

Nói frá Vatnsleysu og Sunna Sigríður Guðmundsdóttir

Kári frá Ásbrú og Jóhanna Margrét Snorradóttir

 

Úrslit hestaþingsins  voru eftirfarandi:

Tamningaflokkur:

  1. Hátíð frá Litlalandi og Bergey Gunnarsdóttir
  2. Fjördís frá Ásbrú og Ásmundur Ernir Snorrason
Forkeppni          
Sæti Knapi Hross Litur Aðildarfélag knapa Einkunn  
1 Glódís Líf Gunnarsdóttir Fífill frá Feti Bleikur/álótturstjörnótt Máni 8,63  
2 Glódís Líf Gunnarsdóttir Magni frá Spágilsstöðum Jarpur/milli-einlitt Máni 8,49  
3 Helena Rán Gunnarsdóttir Simbi frá Ketilsstöðum Rauður/ljós-einlittvindhært (grásprengt) í fax eða tagl Máni 8,07  
4 Helena Rán Gunnarsdóttir Kornelíus frá Kirkjubæ Jarpur/milli-einlitt Máni 7,46  
5 Helena Rán Gunnarsdóttir Valsi frá Skarði Bleikur/fífil/kolótturskjótt Máni 7,05  
A úrslit            
Sæti Knapi Hross Litur Aðildarfélag knapa Einkunn  
1 Glódís Líf Gunnarsdóttir Fífill frá Feti Bleikur/álótturstjörnótt Máni 8,68  
2 Helena Rán Gunnarsdóttir Simbi frá Ketilsstöðum Rauður/ljós-einlittvindhært (grásprengt) í fax eða tagl Máni 8,16  

 

Unglingaflokkur        
           
Forkeppni        
Sæti Knapi Hross Litur Aðildarfélag knapa Einkunn
1 Signý Sól Snorradóttir Rektor frá Melabergi Jarpur/milli-einlitt Máni 8,40
2 Sólveig Rut Guðmundsdóttir Ýmir frá Ármúla Rauður/milli-einlitt Máni 8,30
3 Signý Sól Snorradóttir Steinunn frá Melabergi Rauður/milli-skjótt Máni 8,22
4 Bergey Gunnarsdóttir Flikka frá Brú Brúnn/gló-einlitt Máni 8,03
5 Signý Sól Snorradóttir Hruni frá Breiðumörk 2 Móálóttur,mósóttur/milli-skjótt Máni 0,00
A úrslit          
Sæti Knapi Hross Litur Aðildarfélag knapa Einkunn
1 Sólveig Rut Guðmundsdóttir Ýmir frá Ármúla Rauður/milli-einlitt Máni 8,53
2 Signý Sól Snorradóttir Rektor frá Melabergi Jarpur/milli-einlitt Máni 8,52
3 Bergey Gunnarsdóttir Flikka frá Brú Brúnn/gló-einlitt Máni 8,45

 

Ungmennaflokkur        
           
Forkeppni        
Sæti Knapi Hross Litur Aðildarfélag knapa Einkunn
1 Sylvía Sól Magnúsdóttir Sperrileggur frá Íbishóli Jarpur/milli-einlitt Brimfaxi 8,21
2 Alexander Freyr Þórisson Lyfting frá Heiðarbrún II Jarpur/milli-skjótt Máni 8,10
3 Sylvía Sól Magnúsdóttir Stelpa frá Skáney Rauður/milli-blesótt Brimfaxi 8,06
4 Sylvía Sól Magnúsdóttir Reina frá Hestabrekku Brúnn/milli-einlitt Brimfaxi 0,00

 

A flokkur          
Gæðingaflokkur 1        
Forkeppni        
Sæti Hross Knapi Litur Aðildarfélag eiganda Einkunn
1 Flosi frá Melabergi G. Snorri Ólason Rauður/milli-blesótt Máni 8,27
2 Freyja frá Vöðlum Ólafur Ásgeirsson Brúnn/milli-einlitt Máni 8,16
3 Kaldi frá Ytra-Vallholti Ásmundur Ernir Snorrason Móálóttur,mósóttur/milli-einlitt Máni 8,11
4 Ömmustrákur frá Ásmundarstöðum 3 Jóhanna Margrét Snorradóttir Rauður/milli-einlitt Máni 7,64
5 Glóey frá Flagbjarnarholti Ólöf Rún Guðmundsdóttir Rauður/milli-stjörnótt Máni 7,63
           
           
Gæðingaflokkur 2        
Forkeppni        
Sæti Hross Knapi Litur Aðildarfélag eiganda Einkunn
1 Flaumur frá Leirulæk Jón B. Olsen Jarpur/milli-einlitt Máni 8,05
2 Brunnur frá Brú Bergey Gunnarsdóttir Rauður/milli-einlitt Máni 7,91

 

B flokkur          
Gæðingaflokkur 1        
Forkeppni        
Sæti Hross Knapi Litur Aðildarfélag eiganda Einkunn
1 Hálfmáni frá Steinsholti Jakob Svavar Sigurðsson Rauður/milli-stjörnótt Máni 8,60
2 Nói frá Vatnsleysu Sunna Sigríður Guðmundsdóttir Brúnn/milli-einlitt Máni 8,50
3 Kári frá Ásbrú Jóhanna Margrét Snorradóttir Brúnn/milli-einlitt Máni 8,47
4 Hemra frá Flagveltu Birta Ólafsdóttir Brúnn/milli-einlitt Máni 8,33
5 Pétur Gautur frá Strandarhöfði Stella Sólveig Pálmarsdóttir Grár/brúnnskjótt Máni 8,31
6 Hreyfing frá Þóreyjarnúpi Elín Sara Færseth Móálóttur,mósóttur/milli-einlitt Máni 8,11
A úrslit          
Sæti Hross Knapi Litur Aðildarfélag eiganda Einkunn
1 Pétur Gautur frá Strandarhöfði Stella Sólveig Pálmarsdóttir Grár/brúnnskjótt Máni 8,47
2 Hreyfing frá Þóreyjarnúpi Elín Sara Færseth Móálóttur,mósóttur/milli-einlitt Máni 8,17
           
           
Gæðingaflokkur 2        
Forkeppni        
Sæti Hross Knapi Litur Aðildarfélag eiganda Einkunn
1 Logn frá Þingholti Jón B. Olsen Rauður/milli-einlitt Máni 8,23
2 Gjá frá Þingholti Hans Ómar Borgarsson Brúnn/milli-stjörnótt Máni 8,05
3 Riddari frá Ási 2 Elfa Hrund Sigurðardóttir Brúnn/mó-blesa auk leista eða sokka Máni 7,97
4 Trú frá Vöðlum Þorgeir Óskar Margeirsson Brúnn/milli-einlitt Máni 7,92
A úrslit          
Sæti Hross Knapi Litur Aðildarfélag eiganda Einkunn
1 Logn frá Þingholti Jón B. Olsen Rauður/milli-einlitt Máni 8,33
2 Gjá frá Þingholti Hans Ómar Borgarsson Brúnn/milli-stjörnótt Máni 8,00
3 Riddari frá Ási 2 Elfa Hrund Sigurðardóttir Brúnn/mó-blesa auk leista eða sokka Máni 7,90
4 Trú frá Vöðlum Þorgeir Óskar Margeirsson Brúnn/milli-einlitt Máni 7,86

 

Seinni úrtaka, niðurstöður:

A flokkur          
Gæðingaflokkur 1        
Forkeppni        
Sæti Hross Knapi Litur Aðildarfélag eiganda Einkunn
1 Kaldi frá Ytra-Vallholti Ásmundur Ernir Snorrason Móálóttur,mósóttur/milli-einlitt Máni 8,46
2 Freyja frá Vöðlum Ólafur Ásgeirsson Brúnn/milli-einlitt Máni 8,28
3 Glóey frá Flagbjarnarholti Ólöf Rún Guðmundsdóttir Rauður/milli-stjörnótt Máni 8,26
4 Ömmustrákur frá Ásmundarstöðum 3 Jóhanna Margrét Snorradóttir Rauður/milli-einlitt Máni 7,88

 

B flokkur          
Gæðingaflokkur 1        
Forkeppni        
Sæti Hross Knapi Litur Aðildarfélag eiganda Einkunn
1 Kári frá Ásbrú Jóhanna Margrét Snorradóttir Brúnn/milli-einlitt Máni 8,45
2 Nói frá Vatnsleysu Sunna Sigríður Guðmundsdóttir Brúnn/milli-einlitt Máni 8,40
3 Pétur Gautur frá Strandarhöfði Stella Sólveig Pálmarsdóttir Grár/brúnnskjótt Máni 8,35
4 Hemra frá Flagveltu Birta Ólafsdóttir Brúnn/milli-einlitt Máni 8,32

 

ENGAR ATHUGASEMDIR

SKRIFA ATHUGASEMD