Hansa frá Ljósafossi í ofurdóm í dag!

Hansa frá Ljósafossi í ofurdóm í dag!

Deila

Hansa frá Ljósafossi var sýnd í dag í ofurdóm en hún hækkar fyrir hæfileika úr 8,94 í 9,05 og einnig hækkar hún fyrir byggingu úr 8,29 í 8,35 og gerir það í aðaleinkunn hvorki meira né minna en 8,77. Sýnandi var eins og áður Jakob Svavar Sigurðsson. Þess má geta að þetta er í fyrsta skipti sem Jakob Svavar ríður hrossi yfir 9.00 múrinn á kynbótabrautinni. Hansa er ræktuð af Birni Þóri Björnssyni en er í eigu þeirra Björns Þórs og Kristjáns Ríkharðssonar. Spennandi verður að sjá hvort hún muni hækka í yfirliti? En hryssan mun ekki koma aftur fram þar sem það er búið að halda henni undir Jökul frá Efri-Rauðarlæk.

Miðsumarssýning á Brávöllum á Selfossi Dags. 30.07.2018 – 02.08.2018
Félag Ráðgjafarmiðstöð landbúnaðarins Mótsnúmer 12 Sýningarár 2018
Svæði 87 – Árnessýsla; Ölfus, Grafn., Þingv.sv., Flóinn og Skeiðahr. Land IS – Iceland
Heimasíða http://www.rml.is
   
Reikniregla FIZO 2010 – 40% / 60%
Formaður dómnefndar IS1508645779 – Guðlaugur V Antonsson
Dómari IS0305922049 – Arnar Bjarki Sigurðarson
Dómari SE0000102309 – Rebecka Frey
Sýningarstjóri IS1209893169 – Gísli Guðjónsson
Annað starfsfólk Ritari: Tanja Rún Jóhannsdóttir. Aðstoð á yfirliti: Erla Guðný Gylfadóttir.
   
Skráning hrossa 18.06.2018 – 18.07.2018 Staða skráninga Lokað Hámarksfj. 264
 
Fjöldi hrossa 105
 
Hross á þessu móti Sköpulag Kostir Aðaleinkunn Sýnandi Þjálfari      
IS2010288670 Hansa frá Ljósafossi 8.35 9.05 8.77 Jakob Svavar Sigurðsson Jakob Svavar Sigurðsson  
IS2013286654 Nútíð frá Flagbjarnarholti 8.16 8.46 8.34 Ævar Örn Guðjónsson Hjörtur Ingi Magnússon  
IS2009157949 Kvistur frá Reykjavöllum 8.28 8.32 8.3 Jakob Svavar Sigurðsson Hallfríður Sigurbjörg Óladóttir  
IS2012186704 Vargur frá Leirubakka 8.09 8.43 8.3 Matthías Leó Matthíasson    
IS2012187402 Eldur frá Hrafnsholti 8.46 8.15 8.27 Jakob Svavar Sigurðsson Viðja Hrund Hreggviðsdóttir  
IS2011186100 Ás frá Kirkjubæ 8.18 8.23 8.21 Hjörvar Ágústsson Hjörvar Ágústsson  
IS2012282367 Eldey frá Þjórsárbakka 7.93 8.35 8.18 Lea Schell    
IS2013280477 Tanja frá Eystri-Hól 7.84 8.3 8.12 Ævar Örn Guðjónsson Ævar Örn Guðjónsson  
IS2010287240 Sóldögg frá Efra-Seli 8.07 8.14 8.11 Áslaug Fjóla Guðmundsdóttir Áslaug Fjóla Guðmundsdóttir  
IS2013286810 Ísöld frá Lækjarbotnum 8.18 8.05 8.11 Jóhann Kristinn Ragnarsson    
IS2010288712 Öskubuska frá Miðengi 8.18 8.05 8.1 Hanna Rún Ingibergsdóttir Harpa Rún Jóhannsdóttir  
IS2013287836 Edda frá Hlemmiskeiði 3 8.33 7.94 8.1 Sigursteinn Sumarliðason    
IS2013201626 Skálmöld frá Gullbringu 8.09 8.1 8.09 Leó Geir Arnarson Leó Geir Arnarson  
IS2012284178 Sóldís frá Fornusöndum 8.26 7.97 8.08 Elvar Þormarsson Elvar Þormarsson  
IS2009280242 Ísafold frá Velli II 8.26 7.96 8.08 Jón Herkovic Jón Herkovic  
IS2012286009 Garún frá Stóra-Hofi 8.31 7.9 8.07 Guðmundur Friðrik Björgvinsson    
IS2012256294 Kúnst frá Steinnesi 7.98 8.11 8.06 Ævar Örn Guðjónsson    
IS2013287119 Gjá frá Torfabæ 8.15 7.99 8.06 Fanney Guðrún Valsdóttir Fanney Guðrún Valsdóttir  
IS2012287013 Fanney frá Auðsholtshjáleigu 8.38 7.83 8.05 Sigurður Vignir Matthíasson    
IS2013201219 Hekla frá Hólateigi 8.22 7.91 8.04 Elvar Þormarsson Elvar Þormarsson  
IS2012184528 Hektor frá Skíðbakka III 8.17 7.93 8.03 Guðmundur Friðrik Björgvinsson    
IS2012101430 Megas frá Seylu 8.02 8.02 8.02 Viðar Ingólfsson Kári Steinsson  
IS2010288100 Hekla frá Mörk 8.18 7.91 8.02 Steinn Haukur Hauksson    
IS2009286180 Röst frá Eystra-Fróðholti 7.93 8.07 8.01 Benjamín Sandur Ingólfsson    
IS2012284878 Ásmunda frá Strandarhjáleigu 8.13 7.92 8.01 Elvar Þormarsson    
IS2013284502 Einstök frá Skíðbakka III 8.01 8 8.01 Leó Geir Arnarson    
IS2012225939 Blökk frá Laugabakka 8.43 7.72 8 Ævar Örn Guðjónsson Ævar Örn Guðjónsson  
IS2011256420 Heiða frá Brekkukoti 8.16 7.85 7.98 Elvar Þormarsson    
IS2009288331 Aría frá Skipholti III 7.94 7.99 7.97 Helga Una Björnsdóttir    
IS2011257365 Kvika frá Varmalandi 8.04 7.85 7.93 Hjörvar Ágústsson    
IS2012284147 Kleópatra frá Stekkjargrund 7.92 7.92 7.92 Ævar Örn Guðjónsson    
IS2012256286 Freisting frá Steinnesi 8.21 7.72 7.92 Aðalheiður Anna Guðjónsdóttir    
IS2013287056 Vala frá Auðsholtshjáleigu 8.29 7.66 7.91 Sigurður Vignir Matthíasson    
IS2011256422 Nótt frá Brekkukoti 8.05 7.8 7.9 Ævar Örn Guðjónsson Hörður Jónsson  
IS2012284368 Klassík frá Skíðbakka I 7.49 8.15 7.89 Elvar Þormarsson    
IS2010287159 Krossa frá Eyrarbakka 8 7.81 7.89 Jóhann Kristinn Ragnarsson    
IS2013237312 Alda frá Kverná 8.05 7.74 7.87 Jóhann Kristinn Ragnarsson    
IS2012280240 Vaka frá Velli II 8.2 7.63 7.86 Jón Herkovic Jón Herkovic  
IS2010181609 Abel frá Flagbjarnarholti 8.2 7.6 7.84 Jakob Svavar Sigurðsson Hallfríður Sigurbjörg Óladóttir  
IS2010265602 Hástíg frá Hrafnagili 7.93 7.78 7.84 Leó Geir Arnarson    
IS2011280676 Valdís frá Forsæti II 8.04 7.7 7.84 Ólafur Andri Guðmundsson    
IS2013187466 Gráskeggur frá Egilsstaðakoti 8 7.7 7.82 Hjörvar Ágústsson    
IS2011286696 Vaka frá Skeiðvöllum 7.79 7.83 7.82 Ævar Örn Guðjónsson    
IS2013284877 Katla frá Strandarhjáleigu 8.09 7.62 7.81 Elvar Þormarsson Elvar Þormarsson  
IS2013286651 Hrafney frá Flagbjarnarholti 7.88 7.72 7.78 Ævar Örn Guðjónsson    
IS2012282999 Valdís frá Ósabakka 8.15 7.52 7.77 Daníel Gunnarsson    
IS2014125291 Sviðrir frá Reykjavík 8.15 7.48 7.75 Ævar Örn Guðjónsson Hörður Jónsson  
IS2013155642 Strákur frá Efra-Núpi 8.04 7.53 7.73 Fredrica Anna Lovisa Fagerlund    
IS2012256295 Gígja frá Steinnesi 7.78 7.65 7.7 Ævar Örn Guðjónsson    
IS2012287405 Ára frá Langholti 8.04 7.46 7.69 Jakob Svavar Sigurðsson Viðja Hrund Hreggviðsdóttir  
IS2013236678 Ósk frá Fornastekk 7.79 7.6 7.68 Steinn Haukur Hauksson    
IS2011288107 Brák frá Heiðarbrún 7.74 7.58 7.65 Sigursteinn Sumarliðason Einar Guðnason  
IS2014288392 Hrifning frá Núpstúni 8.15 7.3 7.64 Rósa Birna Þorvaldsdóttir Rósa Birna Þorvaldsdóttir  
IS2011282716 Hilling frá Selfossi 7.85 7.46 7.62 Aðalheiður Anna Guðjónsdóttir Katrín Eva Grétarsdóttir  
IS2013255055 Álfhildur frá Víðidalstungu II 7.96 7.38 7.61 Rósa Birna Þorvaldsdóttir Rósa Birna Þorvaldsdóttir  
IS2013201391 Kolskör frá Hrauney 8.19 7.08 7.53 Helga Una Björnsdóttir    
IS2012188624 Korter frá Tjörn 7.98 7.22 7.53 Elvar Þormarsson    
IS2009282374 Snælda frá Hólaborg 8.13 7.08 7.5 Daníel Gunnarsson Daníel Gunnarsson  
IS2012288901 Frigg frá Efsta-Dal II 7.96 7.18 7.49 Finnur Jóhannesson    
IS2011287875 Aska frá Blesastöðum 2A       Sigursteinn Sumarliðason    
IS2013265792 Assa frá Ytra-Dalsgerði       Ævar Örn Guðjónsson    
IS2009284717 Baldursbrá frá Brekkum       Elvar Þormarsson Anika Katharina Wiest  
IS2013186955 Bjarmi frá Litlu-Tungu 2       Sæmundur Þorbjörn Sæmundsson    
IS2014184882 Bjartur frá Strandarhjáleigu       Elvar Þormarsson    
IS2013236469 Björk frá Laugalandi 2 8.14     Björn Haukur Einarsson    
IS2011265669 Dalía Sif frá Árgerði       Hörður Óli Sæmundarson    
IS2013184669 Dans frá Álfhólum 7.85     Sara Ástþórsdóttir    
IS2009286721 Dögun frá Mykjunesi 2 8.16     Sigurður Vignir Matthíasson Sigurður Vignir Matthíasson  
IS2004187027 Dökkvi frá Ingólfshvoli       Hlynur Pálsson Arnór Dan Kristinsson  
IS2012255800 Elding frá Tjarnarkoti       Þorsteinn Gunnar Þorsteinsson Þorsteinn Gunnar Þorsteinsson  
IS2012266206 Eyja frá Torfunesi 8.34     Sigurður Vignir Matthíasson    
IS2012286130 Finna frá Ármóti       Þorsteinn Gunnar Þorsteinsson Þorsteinn Gunnar Þorsteinsson  
IS2012281202 Framdís frá Borg       Birna Káradóttir Birna Káradóttir  
IS2010265466 Freydís frá Akureyri       Ragnhildur Haraldsdóttir    
IS2012287693 Freyja frá Kolsholti 2 8.16     Helgi Þór Guðjónsson Helgi Þór Guðjónsson  
IS2011155011 Garri frá Gröf       Hörður Óli Sæmundarson Hörður Óli Sæmundarson  
IS2009265661 Gefjun frá Árgerði       Hörður Óli Sæmundarson    
IS2011288027 Gjósta frá Háholti       Birna Káradóttir    
IS2012182454 Glóbus frá Halakoti       Svanhvít Kristjánsdóttir    
IS2011255011 Gyðja frá Gröf       Hörður Óli Sæmundarson Hörður Óli Sæmundarson  
IS2013281808 Hera frá Haga       Ævar Örn Guðjónsson    
IS2013287404 Hrund frá Hrafnsholti       Jakob Svavar Sigurðsson Viðja Hrund Hreggviðsdóttir  
IS2013286652 Hugmynd frá Flagbjarnarholti       Ævar Örn Guðjónsson Hjörtur Ingi Magnússon  
IS2012225399 Ísabel frá Reykjavík       Róbert Petersen Róbert Petersen  
IS2012182011 Kjarni frá Hvoli 7.74     Atli Guðmundsson    
IS2012287463 Komma frá Kambi       Bjarni Sveinsson    
IS2010281660 Laufey frá Hjallanesi 1       Ævar Örn Guðjónsson Lárus Sindri Lárusson  
IS2012287723 Lind frá Dalbæ       Helgi Þór Guðjónsson Helgi Þór Guðjónsson  
IS2009157785 Ljósómur frá Saurbæ       Sigurður Sigurðarson    
IS2013201051 Lóa frá Lerkiholti       Kári Steinsson    
IS2013236673 Lyppa frá Borgarnesi       Björn Haukur Einarsson    
IS2011235543 María frá Syðstu-Fossum       Björn Haukur Einarsson Björn Haukur Einarsson  
IS2012284978 Rán frá Hvolsvelli 8.46     Elvar Þormarsson    
IS2000256234 Seljadís frá Hnausum II       Finnur Jóhannesson    
IS2013255644 Snót frá Efra-Núpi       Fredrica Anna Lovisa Fagerlund Fredrica Anna Lovisa Fagerlund  
IS2012280469 Snædís frá Eystri-Hól       Ævar Örn Guðjónsson Ævar Örn Guðjónsson  
IS2011282665 Snæfríður frá Eyði-Sandvík 8.09     Cora Jovanna Claas Cora Jovanna Claas  
IS2013187465 Starkar frá Egilsstaðakoti       Hjörvar Ágústsson    
IS2010284461 Tign frá Skeggjastöðum       Snorri Dal Elísabet Thorsteinson  
IS2012282518 Vála frá Kríumýri 8     Sigursteinn Sumarliðason    
IS2013285020 Viðja frá Geirlandi 7.99     Sara Ástþórsdóttir Sara Ástþórsdóttir  
IS2010255641 Vordís frá Efra-Núpi       Fredrica Anna Lovisa Fagerlund Fredrica Anna Lovisa Fagerlund  
IS2009287244 Vænting frá Efra-Seli       Viggó Sigurðsson Viggó Sigurðsson  
IS2013225590 Þula frá Garðabæ       Þórir Magnús Lárusson Þórir Magnús Lárusson  
IS2010277410 Ögn frá Flatey 1 7.66     Jóhann Kristinn Ragnarsson Steinn Ævarr Skúlason  

ENGAR ATHUGASEMDIR

SKRIFA ATHUGASEMD